ﬁ]fugaji kuku sasa kunufaisha wananchi

Na Mwandishi Wetu,
Zanzibar

: ATIKA kuhakik-
Kisha utaratibu wa
‘SAGCOT model’
unaotumika na Kituo
cha Kuendeleza Kilimo
Nyanja za Juu Kusini
mwa Tanzania unaenea
nchini na kuleta mafani-
kio makubwa katika sekta
za kilimo na mifugo, Zan-
zibar imeanza kunufaika
na mafunzo ya ufugaji
kuku. ;
SAGCOT kwa kushiriki-

Ujenzi stendi mpya
Dar waanza Mbezi

Na Oscar Job

ana na Kampuni ya Silver-
lands inayozalisha vifaranga
na kuzalisha chakula cha
kuku wameanza kutoa
mafunzo ya ufugaji wa
kisasa wa kuku wenye tija
na kilimo na kuhamasisha
kilimo na ufugaji kibiashara.
Akizungumza mjini
Unguja katika mkutano na
wadau wa kilimo, Ofisa
Mtendaji Mkuu wa SAG-
COT, Geoffrey Kirenga
aliwataka wananchi wa Zan-
zibar kuachana na kilimo
cha mazoea na badala yake
wajikite kwenye kilimo cha

kisayansi ambacho kitatoa
matokeo chanya.

“Zanzibar haina sa-
babu ya kuagiza bidhaa za
vyakula nje ikiwa maeneo
ya kufanya ufugaji na kilimo
yapo, kikubwa ni utayari wa
kupokea elimu ya ufu-
gaji na kilimo cha kisasa,”
alisema.

Alisema miaka mingi
Zanzibar imekuwa ikiingia
gharama kubwa kwa kua-
giza bidhaa nyingi nje hivyo
kupunguza hamasa kubwa
ya uzalishaji mazao ikiwemo
nyama ya kuku.

“Soko la kuku ni kubwa
Zanzibar wananchi wakitu-
mia fursa hii kufanya ufugaji
wa kisasa wa kuku, maisha
yatabadilika kiuchumi na
kuchangia maendeleo ya
taifa,” alisema.

Kirenga aliomba wanan-
chi waliopewa mafunzo ya
ufugaji wa kuku kuzingatia
mafunzo hayo ili wafanye
ufugaji wa kisasa utakaow-
aletea tija katika uzalishaji
na kuongeza vipato vyao.

“Silverlands Tanzania
imefanya uwekezaji mkub-
wa SAGCOT katika ufugaji

na uzalishaji wa chakula cha
mifugo, tutashirikiana nao
kutoa elimu ya ufugaji bora
wa kuku,” alisema.

Alisema katika ubia na
Silverlands Tanzania, kazi
kubwa ya uzalishaji chakula
cha mifugo, elimu ya ufugaji
bora wa kuku imefanyika
Iringa, Njombe na Mbeya
na mafanikio kwa wafugaji
katika kuongeza uzalishaji
na kipato. 3

“Tunataka na Zanzibar
jachane na kuagiza kuku
nje. Tutatoa elimu ya ufugaji
bora wa kuku ili kuongeza

uzalishaji na kutoa fursa
kwa watu wengi wajia-
jiri kwa ufugaji,” alisema
Kirenga.

Meneja Masoko wa Sil-
verlands Tanzania, Ahmed
Abdul Rahman alisema
wamejipanga kutoa elimu
bora ya ufugaji wa kisasa 1
kuku ili kutanua wigo wa
uzalishaji nyama nchini.

“Tutahakikisha mahita
muhimu yanapatikana kw
wafugaji ikiwemo vifaran
bora, chakula cha mifugo
na dawa za kukinga kuku
alisema.

TJENZI wa stendi ya
Umpya.m kisasa ya ma-

# basi umeanza katika
eneo la Mbezi Luis Jijini Dar
¢s Salaam baada ya kukami-
lika kwa mchakato ukiwemo
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